நியூசிலாந்தில் இளைஞர்கள் புகை பிடிக்க தடை..!! 

நியூசிலாந்தில் இனி வரும் தலைமுறையினர் புகை பிடிக்க இயலாது என நியூசிலாந்து அரசு புதிய சட்ட மசோதாவை அறிமுகம் செய்துள்ளது. புதிய தலைமுறையினர் சட்டப்பூர்வமாக சிகரெட் வாங்குவதை தடை செய்யும் இந்த புதிய நியூசிலாந்து சட்டத்தின்படி, இனி 2008 க்குப் பிறகு பிறந்த இளைஞர்கள் 18 வயதை எட்டிய பிறகு புகை பிடிக்க முடியாது. 

இளைஞர்கள் சிகரெட் வாங்குவதை தடுக்க சட்டம் நியூசிலாந்து அரசாங்கம் புகைக்கும் பழக்கம் இல்லாத தலைமுறையை உருவாக்கும் நோக்கில் புதிய சட்ட மசோதாவை அறிமுகப்படுத்தியது.

New Zealand's smoking ban overlooks worry about growing youth vaping -  Times of India

இளைஞர்கள் சட்டப்பூர்வமாக வாங்குவதை தடுக்கும் வாங்கும் வயதைச் சேர்த்தது. புதிய மசோதா தொடர்பாக நியூசிலாந்து நாடாளுமன்றத்தில் விவாதம் நடைபெற்றது. புகை பிடிக்கும் வயதை அதிகரிப்பதுடன், சிகரெட்டில் உள்ள நிகோடின் அளவை கடுமையாகக் குறைத்து, கடைகள் 

கடைகளில் மட்டுமே விற்பனை செய்ய அனுமதிப்பது குறித்து விவாதிக்கப்பட்டது. பெரும்பாலான கட்சிகள் இந்த சட்டத்திற்கு ஆதரவாக உள்ளன. தனது கட்சி சட்டத்தை ஆதரிக்கிறது என்று எதிர்க்கட்சியான தேசிய கட்சியின் கூறினார். எனினும், இந்தச் சட்டத்தை சிறப்பாக நடைமுறைப்படுத்துவது குறித்து அவர்கள் கவலை வெளியிட்டுள்ளனர். 

Leave a Reply

Your email address will not be published.