ஸ்பெயின் நாட்டில் எரிமலை வெடிப்பு

ஸ்பெயின் நாட்டில் உள்ள கனியரி கனேரி தீவு  கூட்டத்தில் லா பல்மா என்ற தீவு அமைந்துள்ளது. இந்த தீவில்  கும்ரி விய்ஜா என்னும் எரிமலை உள்ளது . இந்த  எரிமலை கடந்த 19-ம்  தேதி முதலே சீற்றத்துடன் காணப்பட்டது.

      இந்நிலையில் நேற்று முன்தினம் லா பல்மா தீவில் ஆற்றல்மிக்க நிலநடுக்கம் ஏற்பட்டது. 4.8 ரிக்டர் அளவில் பதிவான இந்த நிலநடுக்கத்தால் கும்ரி விய்ஜா எரிமலையின்  சீற்றம்  மேலும் அதிகரித்தது. இதனைத் தொடர்ந்து, எரிமலை குழம்பு எரிமலையை விட்டு  வெளியேறி மக்கள் வசிக்கும் குடியிருப்பு பகுதிகளில் நுழைந்தது. இதனால் அந்த தீவுகளில் வசிக்கும் சுமார் 6000க்கும் மேற்பட்ட மக்கள்  மீட்பு பணியினர் உதவியோடு பாதுகாப்பான இடத்திற்கு வெளியேற்றப்பட்டார். இந்த எரிமலை குழம்பினால் சுமார் 1200 வீடுகள்  தீக்கிரையானது. இந்த எரிமலை குழம்பு இன்று  அட்லாண்டிக் பெருங்கடலை அடையும்  என்று எதிர்பார்க்கப்படுகிறது.இதனால் மீட்புக்குழுவினர் எரிமலை சீற்றத்தை தீவிரமாக கண்காணித்து வருகின்றனர்.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *