200 கோடி கொரோனா தடுப்பூசி செலுத்தி சாதனை… இந்தியாவிற்கு யுனிசெஃப் அமைப்பு வாழ்த்து!

unicef

200 கோடி கொரோனா தடுப்பூசி செலுத்தி இந்தியா சமீபத்தில் சாதனை படைத்தது. இதனை பிரதமர் மோடி பெருமிதத்துடன் சமீபத்தில் தெரிவித்திருந்தார்.

இதுகுறித்து இந்தியாவுக்கான யுனிசெப் பிரதிநிதி யசுமசா கிமுரா வெளியிட்ட அறிக்கையில், “யுனிசெஃப், 2 பில்லியன் டோஸ் கோவிட்-19 தடுப்பூசியை வழங்குவதில் குறிப்பிடத்தக்க மைல்கல்லை எட்டியதற்காக இந்தியாவை வாழ்த்துகிறது. நாட்டின் தலைமையின் வழிகாட்டுதலால், சுகாதார மற்றும் முன்னணி ஊழியர்கள் உட்பட பல நடிகர்களின் இடைவிடாத முயற்சிகள், இந்த மகத்தான சாதனையை சாத்தியமாக்கியுள்ளன.

இந்தியா போன்ற பரந்த மற்றும் பன்முகத்தன்மை கொண்ட நாட்டில் 18 மாதங்களில் இரண்டு பில்லியன் டோஸ் தடுப்பூசிகளை முடித்தது, நாட்டின் அனைத்து பகுதிகளிலும் தடுப்பூசி கவரேஜை அதிகரிக்க அயராது உழைத்த இந்தியாவின் சுகாதார ஊழியர்களின் திறமை மற்றும் அர்ப்பணிப்புக்கான ஒரு அற்புதமான சாதனையாகும். , மீண்டும் மீண்டும் தொற்றுநோய் அலைகள், சீரற்ற வானிலை, கடினமான நிலப்பரப்பு மற்றும் அடைய முடியாத பகுதிகளின் சவால்கள் இருந்தபோதிலும்.

“அனைவருக்கும் தடுப்பூசிகள் சரியான நேரத்தில் கிடைப்பதையும் சமத்துவத்தையும் உறுதி செய்த விஞ்ஞானிகள், சுகாதாரப் பயிற்சியாளர்கள், தடுப்பூசி உற்பத்தியாளர்கள் மற்றும் கொள்கை வகுப்பாளர்களின் கடின உழைப்பைக் கௌரவிக்கும் தருணம் இது. துல்லியமான திட்டமிடலின் ஆதரவுடன், தகுதியான மக்களுக்கு தடுப்பூசி போடும் தொலைநோக்குப் பார்வையால் உந்தப்பட்டு, இந்தியா இந்த மைல்கல்லை வெற்றிகரமாக எட்டியுள்ளது.

“தொற்றுநோய் பதிலின் தொடக்கத்தில் இருந்து, வாக்-இன் கூலர்கள், உறைவிப்பான்கள், ஐஸ் லைன் செய்யப்பட்ட குளிர்சாதன பெட்டிகள் மற்றும் ஆழமான உறைவிப்பான்கள் உட்பட 4,195 க்கும் மேற்பட்ட மின்சார குளிர் சங்கிலி உபகரணங்களை கொள்முதல் செய்து வழங்குவதன் மூலம் இந்திய அரசாங்கத்திற்கு ஆதரவை வழங்குவதில் யுனிசெஃப் மகிழ்ச்சியடைகிறது. நாங்கள் 600,000 க்கும் மேற்பட்ட குளிர் பெட்டிகள் மற்றும் தடுப்பூசி கேரியர்களை வழங்கினோம்.

கோவிட்-19 வைரஸ் பரவுவதைத் தடுப்பதற்கும், இந்தியாவின் தடுப்பூசி இயக்கத்தை மேலும் துரிதப்படுத்துவதற்கும் நடத்தைகளை மேம்படுத்துவதற்காக தேசிய தகவல் தொடர்பு பிரச்சாரங்களில் யுனிசெஃப் சுகாதாரம் மற்றும் குடும்ப நல அமைச்சகத்திற்கு தொடர்ந்து ஆதரவளித்து வருகிறது. தகவல்தொடர்பு, வக்காலத்து மற்றும் சமூக அணிதிரட்டல் ஆகியவற்றில் எங்கள் ஆதரவு தடுப்பூசி பிரச்சாரங்களின் முக்கியத்துவம் பற்றிய விழிப்புணர்வை ஏற்படுத்த உதவியது. யுனிசெஃப் உருவாக்கிய கட்டுக்கதைகள், தவறான/தவறான தகவல்களை எதிர்த்தல் மற்றும் போலிச் செய்திகளைக் கட்டாயப்படுத்தக்கூடிய ஆடியோ காட்சிப் பொருட்கள் ஆகியவை அரசாங்கத்தின் தடுப்பூசித் திட்டத்தின் கீழ், சரியான நேரத்தில் துல்லியமான தகவல்களைப் பரப்பவும், கோவிட்-19 தடுப்பூசியை எடுத்துக்கொள்வதை ஆதரிக்கவும் நிகழ்நேர ஊடக கண்காணிப்பு உதவியுள்ளது எனக்குறிப்பிடப்பட்டுள்ளது.

Leave a Reply

Your email address will not be published.