மனிதர்களின் வாழ்க்கையில் வர்த்தகத்தின் பங்கு என்ன

மனிதர்கள் தோன்றியது முதலே வர்த்தகம் தோன்றிவிட்டது. அதாவது ஆதி மனிதர்கள் தன்னிடம் இருக்கும் ஒரு பொருளை கொடுத்து அவர்களுக்கு தேவையான பொருட்களை வாங்கி கொள்வார்கள். இதுவே பண்டமாற்று முறை எனப்பட்டது. பின்னடைவில் மனிதர்கள் இல்லை என்றால் வர்த்தகம் இல்லை, வர்த்தகம் இல்லையென்றால் மனிதர்கள் இல்லை என்ற அளவிற்கு வர்த்தகம் மனிதர்களின் வாழ்வில் ஒன்றோடு ஒன்று கலந்து விட்டது. ஒவ்வொரு காலத்திற்கும் ஏற்ப மனிதர்கள் எப்படி தங்களை மாற்றி கொள்கிறார்களோ,அதேபோல விஞ்ஞானமும் வளரும் என்பதே சரித்திரம் நமக்கு சொல்லும் பாடம். அதன்படி பண்டமாற்று  முறை மாறி பணம், தங்கம் போன்றவற்றை வைத்து வர்த்தகம் செய்ய தொடங்கினார்கள். இப்படி இரு நபர்களுக்கிடையே தொடங்கிய வர்த்தகம், சர்வதேச அளவிற்கு வளர்ந்துள்ளது.

சர்வதேச வர்த்தகம் ஒரு வளமான வரலாற்றைக் கொண்டுள்ளது. மேலும் அதன் பரிணாமம் நூற்றாண்டில் மனித இனத்தின் பயணத்தை வடிவமைத்துள்ளது. உலகப் பொருளாதாரத்தில் வர்த்தகம் முக்கிய பங்கு வகிக்கிறது. கிரேக்க நாகரிகத்தின் ஆரம்பம் முதல் 5 ஆம் நூற்றாண்டில் ரோமானியப் பேரரசின் வீழ்ச்சிவரை, வர்த்தகம் சீனா உட்பட தூர கிழக்கிலிருந்து ஐரோப்பாவிற்கு மதிப்புமிக்க பொருள்களைக் கொண்டு வந்தது.

17 ஆம் நூற்றாண்டில் மெர்கன்டிலிசத்தால் மாற்றப்பட்ட பண்டமாற்று முறையுடன் வர்த்தகம் தொடங்கியது. 18 ஆம் நூற்றாண்டு நெருங்கும்போது, ​​தாராளமயத்தை நோக்கி ஒரு மாற்றம் ஏற்பட்டது, இது 19 ஆம் நூற்றாண்டில் நிபுணத்துவத்தால் மாற்றப்பட்டது.19 ஆம் நூற்றாண்டில், பொருளாதார சுதந்திரத்தை நோக்கி ஒரு நகர்வு ஏற்பட்டது. இது நாடுகளில் சுங்க வரிகளை குறைத்தது. இந்த நேரத்தில் தங்கம் பரிமாற்ற வழிமுறையாக ஏற்றுக்கொள்ளப்பட்டது மற்றும் வர்த்தகம் நாடுகளுக்கு இடையே வளர்ச்சிபெற துவங்கியது. முதல் உலகப் போரின் ஆரம்பம் சர்வதேச வர்த்தகத்தின் முகத்தை மாற்றியது. முதல் உலகப் போருக்குப் பிறகு, போர்க்கால நடவடிக்கைகளை அகற்றுவதற்கும் வர்த்தகத்தை மீண்டும் பாதையில் கொண்டு செல்வதற்கும் முயற்சிகள் மேற்கொள்ளப்பட்டன. இருப்பினும், 1920 களில் மற்றொரு பொருளாதார மந்தநிலை ஏற்பட்டது, அது மீண்டும் உலக வர்த்தகத்தின் சமநிலையை ஈடுகட்டியது. நாணய உறுதியற்ற தன்மை மற்றும் தேய்மானம் காரணமாகப் பல நாடுகளில் மாற்றம் ஏற்பட்டது. பொருளாதார அழுத்தத்தின் விளைவாக, பல்வேறு நாடுகளின் அரசாங்கங்கள் சுங்க வரி மற்றும் கட்டணங்களை உயர்த்துவதன் மூலம் பாதுகாப்பு வழிமுறைகளை பின்பற்ற முடிவு செய்தன. பொருளாதார அழுத்தங்களைக் குறைப்பதற்கும், நாடுகளுக்கு இடையிலான சர்வதேச வர்த்தகத்தை எளிதாக்குவதற்கும் மட்டுமே உலக பொருளாதார மாநாடு ஏற்பாடு செய்யப்பட்டது.

1930 களில் ஏற்பட்ட மற்றொரு மனச்சோர்வு பல நாடுகளின் பொருளாதாரங்களை சீர்குலைத்தது, மேலும் இது சாதகமான இறக்குமதி ஒதுக்கீடுகள், கொடுப்பனவு சமநிலை மற்றும் உரிமம் மற்றும் இறக்குமதி தடைகளை பராமரிப்பதற்கான இறக்குமதி வரிகளை உயர்த்த வழிவகுத்தது. சர்வதேச வர்த்தக கொள்கைகளை தொடர்ந்து மதிப்பாய்வு செய்ய வேண்டியதன் அவசியத்தை படிப்படியாகப் பல நாடுகள் உணர்ந்தன. இது சர்வதேச அமைப்புகள் மற்றும் வர்த்தக ஒப்பந்தங்களை உருவாக்க வழிவகுத்தது.

இன்று, பொருளாதார வல்லுநரின் கோட்பாடுகள் உலகளாவிய சந்தைகளையும் சர்வதேச வர்த்தகத்தையும் வடிவமைத்துள்ளன. இயற்கை வளங்களின் கிடைக்கும் தன்மை, அளவிலான பொருளாதாரங்கள், தொழில்நுட்பத்தின் முன்னேற்றம் மற்றும் சந்தை கட்டமைப்புகள் ஒரு பொருளின் உற்பத்தியில் ஒரு நாட்டு ஒப்பீட்டு நன்மையை அளிக்கின்றன, மேலும் இது வர்த்தகத்தை வளர்க்கிறது. தற்போது வர்த்தகம் ஆனது நவீன தொழில்நுட்பங்களின் உதவியோடு வளர்ந்து கொண்டே இருக்கிறது.

Leave a Reply

Your email address will not be published.

chennai high court

டோல்கேட் ஊழியர்கள் வேலை நிறுத்தம்  தொடர்பாக உயர்நீதிமன்றம் அதிரடி உத்தரவு

திருச்சி – சென்னை தேசிய நெடுந்சாலையில் திருமாந்துறை, மற்றும் செங்குறிச்சி சுங்கச்சாவடிகளில் ஊழியர்கள்…

கிரானைட் தொழிற்சாலையில் பிளேடு அறுந்து விழுந்து டிராக்டர் டிரைவர் பரிதாப பலி

ஒசூர் அருகே கிரானைட் தொழிற்சாலையில் கற்களை வெட்ட பயன்படுத்தும் பிளேடு அறுந்து விழுந்து…