கீழடி 7ம் கட்ட அகழாய்வில் பானை ஓடுகளின் குவியல் கண்டெடுப்பு!

சிவகங்கை மாவட்டம், திருப்புவனம் அருகே கீழடியில் நடந்துவரும் 7-ம் கட்ட அகழாய்வில் பழங்காலப் பானை ஓடுகளின் குவியல் கண்டெடுக்கப்பட்டது.

கீழடியில் இதுவரை 6 கட்ட அகழாய்வுப் பணிகள் நிறைவடைந்துள்ளன. தற்போது 7-வது கட்ட அகழாய்வு தொடங்கி நடைபெற்று வருகிறது. அதேபோல, கொந்தகை, அகரத்திலும் அகழாய்வுப் பணிகள் நடந்து வருகின்றன. இதுவரை கீழடியில் மொத்தம் 9 குழிகள் தோண்ட அளவீடு செய்யப்பட்டு ஒரு குழி தோண்டும் பணி நடக்கிறது. இதில் 2 அடி ஆழத்தில் ஏற்கெனவே பாசிமணிகள், சில்லு வட்டு, பானை ஓடுகள் கிடைத்தன. மேலும் மணலால் ஆன கூம்பு வடிவ பாத்திரம், மண் மூடிகள் கிடைத்தன.

தற்போது 4 அடிக்கு மேலாக தோண்டிய நிலையில், பழங்கால பானை ஓடுகளின் குவியல்கள், கருங்கல் போன்ற அமைப்பும், கரித்துகள்களும் கிடைத்துள்ளன. தொடர்ந்து குழி தோண்டும்போது மேலும் பழங்காலப் பொருட்கள் கிடைக்க வாய்ப்புள்ளதாக தொல்லியலாளர்கள் தெரிவித்தனர்.

கொந்தகையில் ஏற்கெனவே அகழாய்வுப் பணிகள் மேற்கொண்ட இடத்துக்கு கிழக்குப் பகுதியில் 2 குழிகள் தோண்ட அளவீடு செய்யப்பட்டுள்ளது. அங்கு பெரிய அளவில் ஒரு குழி தோண்டப்பட்டு வருகிறது. இதேபோல அகரத்திலும் குழி தோண்டப்பட்டு பணிகள் நடைபெற்று வருகிறது.

Leave a Reply

Your email address will not be published.

எய்ம்ஸ் விவகாரத்தில் ஒன்றிய அரசு ‘ஒன் சைட் கேம்’ விளையாடுகிறது – பிடிஆர் சாடல்

கட்சியை பொறுத்தவரை நான் அடிமட்ட தொண்டன் மட்டுமே தேர்தல் வாக்குறுதியை நிறைவேற்றுவது குறித்து…

அக்.29 வரை கனமழை நீடிக்கும்; இன்றைய நிலவரம் குறித்து இந்திய வானிலை ஆய்வு மையம் பரபரப்பு எச்சரிக்கை!

தமிழ்நாட்டில் இன்று மிக கனமழைக்கு வாய்ப்புள்ளதாக இந்திய வானிலை ஆய்வு மையம் எச்சரித்துள்ளது….

‘புதுச்சேரி வெளிச்சமாக இருக்கிறது’, மின் துறை தனியார் மயமாக்கலை பற்றி தமிழிசை

புதுச்சேரி ஆளுநர் தமிழிசை செளந்தரராஜன் கோயமுத்தூர் வருகை தனியார் பல்கலைக்கழக நிகழ்ச்சியில் சிறப்பு…