சரும பொழிவிற்ற்க்கு உதவும் மாம்பழம்!

மாம்பழங்கள் சருமத்திற்கு சிறந்தது. முகப்பருக்கள், சருமம் கருமை அடைதல் என கோடைகாலத்தில் ஏற்படும் சரும பிரச்சனைகளை தீர்க்க மாம்பழத்தை பயன் படுத்தலாம். அவ்வாறு சருமத்திற்கு நன்மை தரும் மாம்பழல் பாஸ் மாஸ்க்கை வீட்டிலேயே தயாரிப்பது எப்படி என்பதை இந்த பதிவில் பார்க்கலாம்.

முகப்பருவை நீக்குவதற்கு: மாம்பழக் கூழ் சருமத்தில் சுரக்கும் எண்ணெய் பசையினைக் குறைக்கும். முகப்பருக்கள் உண்டாகாமல் தடுக்கிறது. மாம்பழ பேஸ் மாஸ்க்கினைத் தாயார் செய்வதற்கு ஒரு தேக் கரண்டி அரைத்த மாம்பழத்துடன், சம அளவு தயிர் மற்றும் தேன் கலந்துகொள்ளவும்.

இந்த கலவையை முகத்தில் தடவி 15 நிமிடங்கள் உலர வைக்கவும், பின்னர் கழுவினால், சருமம் எண்ணெய்ப் பிசுக்கு இல்லாமல் மிருதுவாகவும், பொலிவாகவும் மாறிவிடும்.

சரும வறட்சியினை தடுப்பதற்கு: மாம்பழம் பேஸ் மாஸ்க் சருமத்தின் ஈரப்பதத்தை தக்க வைப்பதற்கு உதவும். இதற்காக 1 தேக்கரண்டி அவகேடா பழக்கூழுடன். 1 தேக்கரண்டி மாம்பழக்கூழ் மற்றும் 1 தேக்கரண்டி தேன் சேர்த்து நன்றாகக் கலக்கவும். இந்தக் கலவையை முகம் மற்றும் கழுத்து முழுவதும் தடவி, உலர்ந்த பின்பு கழுவவும்.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *