பொடுகு போவதற்கு சிறந்த எண்ணெய்!

குளிர்காலத்தில் காற்று வறண்டு இருக்கும் போது பொடுகு அதிகமாக இருக்கும். இதற்கு சரியான சிகிச்சையை அளிக்க பொடுகுக்கான காரணங்களை அறிவது அவசியம். உச்சந்தலையில் எரிச்சல் மற்றும் உச்சந்தலையில் எண்ணெய்களின் அதிகப்படியான சுரப்பு (இது செபோர்ஹெக் டெர்மடிடிஸ்) பொடுகுக்கு வழிவகுக்கும். அரிதான உச்சந்தலையை சுத்தப்படுத்துவது இறந்த சரும செல்கள் குவிவவதற்கு வழிவகுக்கிறது. இதனால் செதில்கள் மற்றும் அரிப்பு ஏற்படுகிறது.

சரும செல்களின் அதிகபடியான வளர்ச்சியானது மலாசீசியா என்ற ஈஸ்ட் வகையை உருவாக்குவதற்கு வழிவகுக்கும். இது உச்சந்தலையில் எரிச்சலை அதிகரிக்கிறது. ரசாயனங்கள் கொண்ட முடி பராமரிப்புகள் உச்சந்தலையில் தோல் அழற்சியை மோசமாக்கலாம்.

பொடுகு சிகிச்சைக்கான சிறந்த முடி எண்ணெய்கள்:

ரசாயன அடிப்படையிலான முடி தயாரிப்புகளை தவிர்க்க விரும்புபவர்களுக்கு மூலிகை முடி எண்ணெய் உதவும். பொடுகுக்கு சூடான எண்ணெய் சிகிச்சையை பயன்படுத்துவது நல்லது. ஏனெனில் முடி இழைகளை மென்மையாக்குகின்றன. முடி உதிர்வை குறைக்கின்றன. முடி வளர்ச்சியை மேம்படுத்துகின்றன.

தேங்காயெண்ணெய் :

தேங்காயெண்ணெய் உச்சந்தலையை ஈரப்பதமாக வைக்க உதவுகிறது. இது உச்சந்தலையில் பொடுகு உண்டாக்க கூடிய பூஞ்சைகளை குறைக்க உதவுகிறது எளிதாக கிடைக்க கூடிய சுத்தமான தேங்காயெண்ணெயை மசாஜ் செய்வதன் மூலம் பொடுகும் குறையும். பொடுகு வருவதை தடுக்கவும் முடியும்.

துளசி எண்ணெய்: துளசி எண்ணெய் நீராவி வடித்தல் மூலம் பிரித்தெடுக்கப்படுகிறது. முக்கியமான இராசயனங்களின் அடர்த்தியான விகிதத்தில் பொடுகை குறைக்கலாம் மற்றும் முடி உதிர்தலுக்கு சிகிச்சையளிக்கவும் உதவுகிறது. எனினும் இது குறித்து இன்னும் கூடுதல் ஆராய்ச்சி தேவை.

Leave a Reply

Your email address will not be published.

“அவங்களுக்கு அரசியல், மானம், நேர்மை இதெல்லாம் கிடையாது”… உடன்பிறப்புகளை உஷார்படுத்திய ஸ்டாலின்!

நச்சு சக்திகளுக்கு சிறிதும் இடம் கொடுக்காத வகையில் திமுகவினர் பொறுபுடன் நக்குமாறு முதலமைச்சர்…

#Breaking சிறுமி பாலியல் வன்கொடுமை வழக்கு; சித்தி உட்பட 8 பேருக்கு ஆயுள்; 13 பேருக்கு 20 ஆண்டுகள் சிறை!

சென்னை வண்ணாரப்பேட்டையில் சிறுமியை பாலியல் வன்கொடுமை செய்த வழக்கில் 8 பேருக்கு ஆயுள்…